+++Diễn Đàn Tập Thể Lớp A2+++

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
+++Diễn Đàn Tập Thể Lớp A2+++

Tập Thể Lớp A2

3 posters

Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào

xuantrung
    xuantrung
    QUẢN TRỊ VIÊN
    QUẢN TRỊ VIÊN

Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào Empty Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào

Bài gửi by xuantrung 12/05/07, 04:52 pm

Thử Trí Thông Minh Của Bạn

1) Ngày 20 tháng 11 là ngày kỷ niệm nhà giáo Việt Nam. Nước Mỹ có ngày 20 tháng 11 hay không?
    a.Có
    b.Không

2) Trong 1 năm, tháng thì có ngày 31, tháng thì có ngày 30, vậy có bao nhiêu tháng có ngày 28?
    a)1
    b)2
    c)7
    d)12

3) Trung bình một người có bao nhiêu ngày sinh nhật?
    a)1
    b)Ít nhất là 1
    c)2
    d)Nhiều hơn 2

4) Điền vào chổ trống con số tiếp theo của dẫy số sau đây:
    1, 2, 3, 5, 8, , ....

5) Có tất cả 4 trái xoài trên bàn, bạn lấy đi 3, hiện giờ bạn có bao nhiêu quả xoài? a)1
    b)2
    c)3
    d)4

6) Hai chiếc xe đò (xe buýt) đụng nhau ở biên giới Việt-Hoa. Hành khách trên cả 2 xe đều là khách du lịch từ khắp năm châu như (Mỹ, Á, Âu, Úc, Phi). Sau tại nạn, những người thoát nạn nên được chôn ở nước nào?
    a)Việt Nam
    b)Trung Quốc
    c)Người của nước nào thì chôn ở nước đó
    d)Không nên chôn ở nước nào hết

7) Điều nầy có hợp lý hay không nếu 1 người đàn ông ở Sài Gòn cưới cô em gái của bà vợ quả phụ của ông ta
    a)Hợp lý
    b)Không hợp lý

hãy gửi đáp án của bạn để xem mình thông minh đến cỡ nào
    hahahaha lol! lol! lol! lol! lol!
    xuantrung
    xuantrung
    QUẢN TRỊ VIÊN
    QUẢN TRỊ VIÊN

Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào Empty Re: Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào

Bài gửi by xuantrung 15/05/07, 07:40 pm

Các bạn hãy cố gắng trả lời hết các câu trả lời trên rồi tui sẽ gửi tiếp những câu hỏi khác.............
    vân tâm
    vân tâm
    CHUYÊN VIÊN CẤP II
    CHUYÊN VIÊN CẤP II

Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào Empty Re: Hãy Vào thử tài thông Minh của Mình nào

Bài gửi by vân tâm 15/05/07, 07:44 pm

1) Ngày 20 tháng 11 là ngày kỷ niệm nhà giáo Việt Nam. Nước Mỹ có ngày 20 tháng 11 hay không?
    a.Có

2) Trong 1 năm, tháng thì có ngày 31, tháng thì có ngày 30, vậy có bao nhiêu tháng có ngày 28?
    d)12

3) Trung bình một người có bao nhiêu ngày sinh nhật?
    a)1

4) Điền vào chổ trống con số tiếp theo của dẫy số sau đây:
    1, 2, 3, 5, 8, ,13 ....

5) Có tất cả 4 trái xoài trên bàn, bạn lấy đi 3, hiện giờ bạn có bao nhiêu quả xoài?
    d)4

6) Hai chiếc xe đò (xe buýt) đụng nhau ở biên giới Việt-Hoa. Hành khách trên cả 2 xe đều là khách du lịch từ khắp năm châu như (Mỹ, Á, Âu, Úc, Phi). Sau tại nạn, những người thoát nạn nên được chôn ở nước nào?
    d)Không nên chôn ở nước nào hết

7) Điều nầy có hợp lý hay không nếu 1 người đàn ông ở Sài Gòn cưới cô em gái của bà vợ quả phụ của ông ta
    b)Không hợp lý
    Tui thông MANH wá ! Có ai có thắt mắt thì hỏi chị , chị giải thích cho nha
    Admin
    Admin
    QUẢN TRỊ VIÊN
    QUẢN TRỊ VIÊN

Bài gửi by Admin 15/05/07, 07:46 pm

sai 1 câu rồi (hahaha)

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 12/05/24, 01:32 am